Sáng 24/5, UBND huyện Tiên Lữ tổ chức lễ đón nhận quyết định công nhận bảo vật quốc gia bệ thờ đất nung đền An Xá, xã An Viên và khai mạc Lễ hội Đậu An năm 2023.
13 giờ chiều 26/7, Lễ truy điệu Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được cử hành tại Nhà tang lễ Quốc gia; Lễ an táng diễn ra lúc 15 giờ tại Nghĩa trang Mai Dịch, Thành phố Hà Nội. Cùng với đồng bào cả nước, Nhân dân tỉnh Hưng Yên bày tỏ niềm kính trọng, tiếc thương vô hạn khi xem Lễ truy điệu, Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng qua sóng truyền hình. Mỗi người có một cách thể hiện sự tôn kính, tiếc thương vô hạn riêng, nhưng tất cả đều dâng trào cảm xúc, cảm phục đạo đức cách mạng, tấm lòng yêu nước, thương dân của vị Tổng Bí thư hết lòng phụng sự Tổ quốc, phụng sự nhân dân.
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024 chiều vừa qua, các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy đã đến thăm, tặng quà người có công, gia đình chính sách ở các địa phương
Cũng như người dân nhiều địa phương trong cả nước, do không có điều kiện tổ chức đến viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, theo dõi qua chương trình truyền hình trực tiếp nhiều người dân, nhiều tổ chức, địa phương đã bày tỏ lòng thành kính, tiếc thương vô hạn đối với Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Ghi nhận tại Phường Nhân Hòa, thị xã Mỹ Hào và thị trấn Yên Mỹ, huyện Yên Mỹ- Nơi Tổng Bí thư đã từng về thăm.
Sáng ngày 24/7, lượng mưa đo được trên địa bàn thành phố Hưng Yên đạt gần 270 mm. Mưa lớn kéo dài đã gây ngập úng cục bộ 1 số tuyến đường nội thị. Đặc biệt là khu vực các tuyến đường quanh công viên Nam Hòa, phường Lê Lợi, thành phố Hưng Yên.