-
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024 chiều vừa qua, các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy đã đến thăm, tặng quà người có công, gia đình chính sách ở các địa phương
1 ngày trước
1,195 lượt xem
-
Nhân dịp 77 năm Ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), tại Trung tâm Điều dưỡng, chăm sóc người có công, sáng 25/7, Sở Lao động - Thương binh và Xã hội phối hợp với Báo Dân trí tổ chức chương trình tặng quà tri ân gia đình chính sách, người có công với cách mạng. Tới dự có các đồng chí Nguyễn Hữu Nghĩa - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy; các đồng chí lãnh đạo tỉnh và các ban, sở, ngành tỉnh.
1 ngày trước
2,539 lượt xem
-
Cũng như người dân nhiều địa phương trong cả nước, do không có điều kiện tổ chức đến viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, theo dõi qua chương trình truyền hình trực tiếp nhiều người dân, nhiều tổ chức, địa phương đã bày tỏ lòng thành kính, tiếc thương vô hạn đối với Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Ghi nhận tại Phường Nhân Hòa, thị xã Mỹ Hào và thị trấn Yên Mỹ, huyện Yên Mỹ- Nơi Tổng Bí thư đã từng về thăm.
1 ngày trước
2,577 lượt xem
-
Để tỏ lòng thương tiếc vô hạn Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, nhà lãnh đạo kiên trung, hết lòng, hết sức phục sự Tổ quốc, phục vụ nhân dân, Người con ưu tú của Đảng và dân tộc. Lễ viếng đồng chí Nguyễn Phú Trọng, được tổ chức theo nghi thức Quốc tang tại Nhà tang lễ Quốc gia số 5 Trần Thánh Tông, thành phố Hà Nội. Lễ viếng bắt đầu từ 7 giờ đến 22 giờ ngày 25/7 và từ 7 giờ đến 13 giờ ngày 26/7/2024. Cùng với toàn Đảng, toàn quân và Nhân dân cả nước. Đoàn viếng của Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Hưng Yên, do đồng chí Nguyễn Hữu Nghĩa - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy làm Trưởng đoàn, cùng các đồng chí Trần Quốc Toản - Phó Bí thư Thường trực trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh; các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, lãnh đạo các Ban, ngành đoàn thể, địa phương và đại diện các tầng lớp nhân dân tỉnh Hưng Yên đã đến viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng.
2 ngày trước
511 lượt xem
-
Sáng ngày 24/7, lượng mưa đo được trên địa bàn thành phố Hưng Yên đạt gần 270 mm. Mưa lớn kéo dài đã gây ngập úng cục bộ 1 số tuyến đường nội thị. Đặc biệt là khu vực các tuyến đường quanh công viên Nam Hòa, phường Lê Lợi, thành phố Hưng Yên.
2 ngày trước
2,075 lượt xem
-
Sáng 24/7, đồng chí Nguyễn Hữu Nghĩa - Uỷ viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy đã đi kiểm tra công tác khắc phục ảnh hưởng của cơn bão số 2 tại các huyện Khoái Châu, Tiên Lữ và Thị xã Mỹ Hào. Cùng đi có các đồng chí trong Ban Thường vụ Tỉnh ủy, lãnh đạo UBND tỉnh cùng một số sở, ngành, địa phương.
2 ngày trước
5,500 lượt xem
-
rong chuyến về thăm tỉnh Hưng Yên vào ngày 10/11/2013, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã đến dự ngày Đại đoàn kết toàn dân tại thôn Trai Trang, thị trấn Yên Mỹ, huyện Yên Mỹ và thăm, làm việc, nói chuyện với Đảng bộ và nhân dân thị xã Mỹ Hào. Hơn 10 năm đã trôi qua, hình ảnh cùng những lời chỉ đạo, dặn dò của Tổng Bí thư vẫn luôn khắc ghi trong lòng mỗi cán bộ và người dân địa phương.
2 ngày trước
1,474 lượt xem
-
Bằng tất cả niềm kính yêu vô hạn với Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, nhà lãnh đạo lỗi lạc, trọn đời vì nước, vì dân, những ngày này, nhiều gia đình ở tỉnh Hưng Yên đã treo cờ rủ trước nhà để tỏ lòng thương tiếc, kính tiễn Tổng Bí thư rời xa cõi tạm.
2 ngày trước
1,551 lượt xem
-
Để tưởng nhớ Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, sáng 24/7, tại chùa Hoàng Xá, xã Hùng Cường, thành phố Hưng Yên đã tổ chức lễ cầu siêu trước di ảnh cố Tổng bí thư Nguyễn Phú Trọng.
2 ngày trước
2,292 lượt xem
-
Hưng Yên huy động nguồn lực xã hội hóa chăm lo gia đình chính sách, người có công với cách mạng
3 ngày trước
3,158 lượt xem
-
Với tình cảm trân trọng đối với Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, ngay sau khi Tổng Bí thư qua đời, nhiều gia đình ở khu phố Trai trang, thị trấn Yên Mỹ huyện Yên Mỹ, nơi năm 2013 Tổng Bí thư đã về thăm đã lập di ảnh để thờ Tổng bí thư cùng gia tiên.
3 ngày trước
2,375 lượt xem