Kế thừa truyền thống vẻ vang của các thế hệ cha anh và của quê hương, gần 190 thanh niên của huyện Văn Lâm đã sẵn sàng, hăng hái lên đường làm nhiệm vụ bảo vệ đất nước.
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm Ngày Thương binh, Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024 chiều vừa qua, các đồng chí Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy đã đến thăm, tặng quà người có công, gia đình chính sách ở các địa phương
Cũng như người dân nhiều địa phương trong cả nước, do không có điều kiện tổ chức đến viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, theo dõi qua chương trình truyền hình trực tiếp nhiều người dân, nhiều tổ chức, địa phương đã bày tỏ lòng thành kính, tiếc thương vô hạn đối với Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Ghi nhận tại Phường Nhân Hòa, thị xã Mỹ Hào và thị trấn Yên Mỹ, huyện Yên Mỹ- Nơi Tổng Bí thư đã từng về thăm.
Sáng ngày 24/7, lượng mưa đo được trên địa bàn thành phố Hưng Yên đạt gần 270 mm. Mưa lớn kéo dài đã gây ngập úng cục bộ 1 số tuyến đường nội thị. Đặc biệt là khu vực các tuyến đường quanh công viên Nam Hòa, phường Lê Lợi, thành phố Hưng Yên.
rong chuyến về thăm tỉnh Hưng Yên vào ngày 10/11/2013, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đã đến dự ngày Đại đoàn kết toàn dân tại thôn Trai Trang, thị trấn Yên Mỹ, huyện Yên Mỹ và thăm, làm việc, nói chuyện với Đảng bộ và nhân dân thị xã Mỹ Hào. Hơn 10 năm đã trôi qua, hình ảnh cùng những lời chỉ đạo, dặn dò của Tổng Bí thư vẫn luôn khắc ghi trong lòng mỗi cán bộ và người dân địa phương.
Bằng tất cả niềm kính yêu vô hạn với Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, nhà lãnh đạo lỗi lạc, trọn đời vì nước, vì dân, những ngày này, nhiều gia đình ở tỉnh Hưng Yên đã treo cờ rủ trước nhà để tỏ lòng thương tiếc, kính tiễn Tổng Bí thư rời xa cõi tạm.