Chi bộ thôn Bình Trì nâng cao chất lượng sinh hoạt Đảng
Thứ 7, 11.05.2024 | 09:24:38
Sáng 10/5, đồng chí Trần Quốc Văn - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh tham dự sinh hoạt thường kỳ tháng 5 với Chi bộ thôn Bình Trì, thị trấn Ân Thi, huyện Ân Thi.
Nhân kỉ niệm 77 năm Ngày Thương binh - Liệt sĩ (27/7/1947 – 27/7/2024), sáng 26/7, đồng chí Trần Quốc Văn - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đến thăm, tặng quà thương binh Cáp Quang Hiệt ở số nhà 50, đường Trưng Nhị, phường Lê Lợi, thành phố Hưng Yên. Cùng đi có đồng chí Trần Thị Tuyết Hương - Phó Chủ tịch HĐND tỉnh Hưng Yên.
Chiều 16/7, tại trụ sở HĐND – UBND tỉnh Hưng Yên, đồng chí Trần Quốc Văn - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh đã có buổi tiếp và làm việc với đoàn công tác của Tập đoàn Regina Miracle International Hồng Kông (Trung Quốc).
Ngày 16/7, Đoàn công tác liên ngành Trung ương do đồng chí Nguyễn Duy Thăng - Thứ trưởng Bộ Nội vụ làm Trưởng đoàn đã làm việc với UBND tỉnh về khảo sát hiện trạng Đề án sắp xếp đơn vị hành chính cấp xã giai đoạn 2023 – 2025 trên địa bàn tỉnh Hưng Yên. Tiếp và làm việc với đoàn có đồng chí Trần Quốc Văn - Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; đồng chí Nguyễn Lê Huy - Ủy viên Ban Thường vụ Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh, Trưởng Ban chỉ đạo sắp xếp đơn vị hành chính tỉnh; lãnh đạo các Sở, ngành liên quan.
Sáng 15/7, tại điểm cầu Chính phủ, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính, Trưởng Ban Chỉ đạo cải cách hành chính của Chính phủ chủ trì phiên họp thứ 8 của Ban Chỉ đạo để sơ kết công tác cải cách hành chính 6 tháng đầu năm và xác định phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2024. Đồng chí Trần Quốc Văn - Phó Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch UBND tỉnh, Trưởng Ban Chỉ đạo cải cách hành chính và nâng cao chỉ số năng lực cạnh tranh tỉnh chủ trì tại điểm cầu tỉnh Hưng Yên. Dự hội nghị có đồng chí Nguyễn Duy Hưng - Phó Chủ tịch UBND tỉnh, Phó Trưởng Ban Chỉ đạo cải cách hành chính tỉnh.
Chiều 8/7, tại trụ sở UBND tỉnh Hưng Yên, đồng chí Vũ Hồng Thanh - Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Ủy viên Uỷ ban Thường vụ Quốc hội, Chủ nhiệm Ủy ban Kinh tế của Quốc hội, Phó Trưởng đoàn Thường trực Đoàn giám sát của Quốc hội, Trưởng Đoàn công tác số 1 đã làm việc với tỉnh Hưng Yên về “Việc thực hiện chính sách, pháp luật về quản lý thị trường bất động sản và phát triển nhà ở xã hội từ năm 2015 đến năm 2023". Tiếp và làm việc với đoàn có đồng chí Trần Quốc Văn - Phó Bí thư Tỉnh uỷ, Chủ tịch UBND tỉnh; Các đồng chí Uỷ viên Ban Thường vụ Tỉnh uỷ: Nguyễn Lê Huy - Phó Chủ tịch Thường trực UBND tỉnh; đồng chí Đào Hồng Vận - Trưởng ban Tuyên Giáo Tỉnh uỷ, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh, cùng đại diện lãnh đạo, một số sở, ngành, địa phương và doanh nghiệp trong tỉnh.