Lặng người trước khoảnh khắc bình minh diệu kỳ trên thế giới

09:15 08/04

Bình minh là một trong những thời điểm đẹp nhất trong ngày. Bởi vậy, ai ai cũng mong muốn có cơ hội được chiêm ngưỡng khoảnh khắc diệu kỳ đó diễn ra trên khắp thế giới.

Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 1

Khoảng thời gian đẹp nhất trong ngày

Chìm vào giấc ngủ sâu và thức giấc đón mặt trời mọc huy hoàng trên đỉnh núi, trên nóc nhà thờ hay sau vách đá dựng đứng khổng lồ sẽ là trải nghiệm khó quên trong hành trình phiêu lưu đó đây của bạn. Nếu hoàng hôn mang đến cho con người cảm giác buồn bã, uể oải của buổi chiều tàn thì bình minh lại khiến thế giới trở nên sống động theo một cách hoàn toàn khác. Còn gì tuyệt vời hơn khi bạn được tỉnh dậy bình yên trong ánh mặt trời, lắng nghe tiếng chim hót, từ từ vươn vai để cảm nhận và bắt đầu khám phá cuộc sống với tràn đầy năng lượng.

Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 2
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 3
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 4
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 5
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 6
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 7
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 8
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 9
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 10
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 11
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 12
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 13

Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 14

Những điểm đến ngắm hoàng hôn đẹp nhất thế giới

Từ khoảnh khắc mặt trời mọc ở Bắc Cực lạnh lẽo đến bình minh trên sa mạc rực lửa ở Jordan, trang Momondo đã tập hợp 18 điểm đến hàng đầu để ngắm bình minh đẹp nhất trên thế giới. Trong đó, vịnh Hạ Long của Việt Nam cũng có mặt trong danh sách này cùng các điểm đến nổi tiếng khách như đảo Taveuni (Fiji), Bryce Canyon (Mỹ), Cappadocia (Thổ Nhĩ Kỳ), Angkor Wat (Campuchia), Vạn Lý Trường Thành (Trung Quốc)...

Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 15
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 16
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 17
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 18
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 19
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 20
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 21
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 22
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 23
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 24
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 25
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 26
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 27
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 28
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 29
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 30
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 31

Ảnh: Unsplash, Pixel

Theo Zing 

Bình luận

Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết

Gửi bình luận
Đang phát: 5 plus: Vạn sự khởi đầu nan, phần 4
Thời sự Hưng Yên thứ 2 ngày 23/09/2019
Thời sự Hưng Yên Chủ nhật ngày 22/09/2019
Thời sự Hưng Yên thứ 7 ngày 21/09/2019
Trái trang 1 - Chi tiếtTrái trang 1 - Chi tiết

CHƯƠNG TRÌNH TRUYỀN HÌNH 24/09/2019

05:30 Sống khỏe cùng Yoga
05:45 Phim tài liệu: Tuyên chiến với nạn tôm tạp chất
06:00 Thời sự Hưng Yên
06:20 Bản tin quốc tế
06:25 Bản tin y tế
06:30 Thời sự đồng bằng sông Hồng
06:55 Phổ biến pháp luật
07:00 Phim truyện: Những đứa con biệt động Sài Gòn, tập 26, 27
08:30 Câu chuyện y tế
8:40 5 plus: Vạn sự khởi đầu nan, phần 4
09:00 Khách mời văn nghệ sĩ: Nghệ sĩ ưu tú Xuân Vinh - Chương trình 1
09:50 Góc nhìn văn hóa
10:00 Dân ca: Ngân vang điệu hát ca trù
10:30 Tinh hoa Phố Hiến
10:45 An toàn giao thông
10:50 Trang địa phương
11:00 Thời sự đồng bằng sông Hồng
11:20 Cùng suy ngẫm: Lòng tin
11:30 Bản tin trưa
11:45 Bản tin quốc tế
11:50 Điểm báo
12:00 Phim truyện: Sương khói đồng hoang - Tập 22, 23
13:35 Thế giới động vật: Sự sống của loài chim, phần 2
13:50 Ca nhạc: Người mẹ của tôi
14:05 Phim tài liệu: Những mảnh vỡ không màu
14:20 Ca nhạc: Khúc ca mùa xuân quê hương
15:00 Sân khấu: Búp bê nhựa
16:40 Tạp chí sức khỏe và đời sống
17:00 Sống khỏe cùng Yoga
17:10 Chuyện thật như đùa: Bốn chàng trai
17:20 Chương trình thiếu nhi: Ếch chĩa tràng
17:30 Phim truyện: Mẹ chồng nàng dâu, tập 13
18:20 Box nhộn: số 41
18:30 Dân ca: Về miền thương nhớ
18:50 Bản tin quốc tế
18:55 Thông tin sức khỏe
19:00 Tiếp sóng thời sự VTV
19:45 Thời sự Hưng Yên + Dự báo thời tiết
20:10 Thông tin cùng nhà nông: Các biện pháp phòng trừ sâu keo mùa thu bảo vệ cây trồng
20:15 Đoàn thanh niên: Hành trình xanh về với đại hội
20:20 Thông tin sức khỏe
20:30 Phim truyện: Tình yêu không có lỗi, lỗi do bạn thân, tập 13, 14
22:00 Thời sự đồng bằng sông Hồng
22:20 Phim tài liệu: Những người mẹ cuối cùng
22:45 Bản tin y tế
22:50 Bản tin thể thao
23:00 Thời sự Hưng Yên
23:20 Bản tin Quốc tế
Trái trang 2 - Chi tiết
Trái trang 3 - Chi tiếtTrái trang 3 - Chi tiếtTrái trang 3 - Chi tiết