Lặng người trước khoảnh khắc bình minh diệu kỳ trên thế giới

09:15 08/04

Bình minh là một trong những thời điểm đẹp nhất trong ngày. Bởi vậy, ai ai cũng mong muốn có cơ hội được chiêm ngưỡng khoảnh khắc diệu kỳ đó diễn ra trên khắp thế giới.

Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 1

Khoảng thời gian đẹp nhất trong ngày

Chìm vào giấc ngủ sâu và thức giấc đón mặt trời mọc huy hoàng trên đỉnh núi, trên nóc nhà thờ hay sau vách đá dựng đứng khổng lồ sẽ là trải nghiệm khó quên trong hành trình phiêu lưu đó đây của bạn. Nếu hoàng hôn mang đến cho con người cảm giác buồn bã, uể oải của buổi chiều tàn thì bình minh lại khiến thế giới trở nên sống động theo một cách hoàn toàn khác. Còn gì tuyệt vời hơn khi bạn được tỉnh dậy bình yên trong ánh mặt trời, lắng nghe tiếng chim hót, từ từ vươn vai để cảm nhận và bắt đầu khám phá cuộc sống với tràn đầy năng lượng.

Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 2
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 3
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 4
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 5
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 6
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 7
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 8
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 9
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 10
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 11
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 12
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 13

Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 14

Những điểm đến ngắm hoàng hôn đẹp nhất thế giới

Từ khoảnh khắc mặt trời mọc ở Bắc Cực lạnh lẽo đến bình minh trên sa mạc rực lửa ở Jordan, trang Momondo đã tập hợp 18 điểm đến hàng đầu để ngắm bình minh đẹp nhất trên thế giới. Trong đó, vịnh Hạ Long của Việt Nam cũng có mặt trong danh sách này cùng các điểm đến nổi tiếng khách như đảo Taveuni (Fiji), Bryce Canyon (Mỹ), Cappadocia (Thổ Nhĩ Kỳ), Angkor Wat (Campuchia), Vạn Lý Trường Thành (Trung Quốc)...

Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 15
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 16
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 17
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 18
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 19
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 20
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 21
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 22
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 23
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 24
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 25
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 26
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 27
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 28
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 29
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 30
Lang nguoi truoc khoanh khac binh minh dieu ky tren the gioi hinh anh 31

Ảnh: Unsplash, Pixel

Theo Zing 

Bình luận

Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết

Gửi bình luận

Đang phát: Box nhộn: Số 14
Thời sự Hưng Yên thứ 4 ngày 19/06/2019.
Thời sự Hưng Yên thứ 3 ngày 18/06/2019.
Thời sự Hưng Yên thứ 2 ngày 17/06/2019.
Trái trang 1 - Chi tiếtTrái trang 1 - Chi tiết

CHƯƠNG TRÌNH TRUYỀN HÌNH 20/06/2019

05:30 Thể dục buổi sáng
05:45 Phim tài liệu: Phát huy vai trò Đảng viên
06:00 Thời sự Hưng Yên
06:20 Bản tin quốc tế
06:25 Tài chính thị trường
06:30 Thời sự đồng bằng sông Hồng
06:50 Thông tin cùng nhà nông
07:00 Phim truyện: Truyền thuyết Lão tử, tập 27, 28
08:35 Phóng sự: Trà Tâm Lan mang sức khỏe đến mọi nhà
09:00 Phim tài liệu: Một tấc đất không lùi
09:25 5 Plus: Ờ thì ra là thế
09:45 Bản tin văn hóa
10:00 Khắp nơi ca hát: Lễ trao giải báo chí Nguyễn Văn Linh lần thứ nhất năm 2019
10:30 Góc cuộc sống: Người chế tác nhạc cụ truyền thống
1045 An ninh Hưng Yên
11:00 Thời sự đồng bằng sông Hồng
11:20 Cùng suy ngẫm: Đốt môi trường
11:30 Bản tin trưa
11:50 Điểm báo
12:00 Phim truyện: Sau ánh hào quang - Tập 2
12:45 Thế giới động vật: Những loài động vật nguy hiểm nhất hành tinh - Amazon - Phần 2
13:05 Ca nhạc: Nhớ quê
13:20 Du lịch qua màn ảnh nhỏ: Ký sự hỏa xa, phần 20
13:35 Tinh hoa Phố Hiến
13:50 Chuyện thật như đùa: Hai người cha
14:00 Chương trình: Quý ông hoàn hảo
15:00 Sân khấu: Cát trắng như gạo
16:40 Giai điệu trẻ: Sắc màu Hồ Quỳnh Hương
17:10 Chương trình thiếu nhi: Bay về phía bầu trời
17:20 Chuyện thật như đùa: Tình yêu mạng
17:30 Phim truyện: Tỷ phú Tưng - Tập 20
18:20 Box nhộn: Số 14
18:35 Dân ca: Còn mãi lời ru
18:55 Bản tin quốc tế
19:00 Tiếp sóng thời sự VTV
19:45 Thời sự Hưng Yên + Dự báo thời tiết
20:10 Lực lượng vũ trang Hưng Yên: Gương nữ quân y học và làm theo lời Bác
20:20 Thông tin sức khỏe
20:30 Phim truyện: Trả giá - Tập 29, 30
22:00 Thời sự đồng bằng sông Hồng
22:20 Phim tài liệu: Neo chữ nơi đỉnh trời
22:40 Góc nhìn văn hóa
22:45 Tinh hoa Phố Hiến: Hoàng Hoa Thám - Hùm thiêng Yên Thế
23:00 Thời sự Hưng Yên
Trái trang 2 - Chi tiết
Trái trang 3 - Chi tiếtTrái trang 3 - Chi tiếtTrái trang 3 - Chi tiết