Ham tiền, trăm gái trẻ Trung Quốc bị lừa sang Singapore bán thân

14:10 05/12

30 thành viên của một băng đảng buôn người vừa bị bắt sau khi cảnh sát phát hiện hơn trăm phụ nữ Trung Quốc bị lừa sang Singapore bán thân thông qua WeChat.

ham tien, tram gai tre trung quoc bi lua sang singapore ban than hinh anh 1

Hơn trăm phụ nữ Trung Quốc bị lừa sang Singapore bán dâm

Cụ thể, theo SCMP, cảnh sát Trung Quốc và Singapore đã phá một đường dây mại dâm xuyên quốc gia, buôn bán phụ nữ đại lục sang Singapore làm gái mại dâm. 

144 phụ nữ Trung quốc đã mắc lừa những kẻ buôn người, Bộ Cộng an Trung Quốc cho biết hôm 4.12. 

Đường dây mại dâm xuyên quốc gia này bị phát hiện từ tháng 3 với cách thức hoạt động vô cùng tinh vi. Chúng sử dụng WeChat và các ứng dụng nhắn tin khác để lừa những phụ nữ nhẹ dạ cả tin, ham ra nước ngoài làm việc với mức lương cao ngất. 

Mại dâm được xem là hợp pháp ở Singapore với các khu đèn đỏ được chính phủ phê duyệt, nhưng được quản lý và điều chỉnh chặt chẽ. Tuy nhiên, Singapore cấm các nhà thổ, trao đổi tình dục ở nơi công cộng, quảng cáo các công việc tình dục trực tuyến, hoặc tuyển dụng phụ nữ làm gái bán dâm. 

Có khoảng 80 đến 90 nhà thổ được cấp phép hoạt động tại các khu đèn đỏ được chính phủ Singapore quản lý nhưng cũng có nhiều gái mại dâm làm việc bất hợp pháp trong các nhà chứa không được cấp phép hoặc làm việc tự do. 

Trong cuộc điều tra, cảnh sát Trung Quốc đã xác định, kẻ cầm đầu đường dây mại dâm lừa bán phụ nữ Trung Quốc sang Singapore bán dâm là 2 tú ông mới 27 tuổi họ Zhou và Zhu, đến từ thành phố Lianyungang, tỉnh Giang Tô, miền Đông Trung Quốc. 

Toàn bộ đường dây này đã bị bắt trong một cuộc đột kích chung của cảnh sát 2 quốc gia, trong đó 14 người bị bắt ở Singapore, 16 người bị bắt ở Trung Quốc.

Từ đó, cảnh sát Trung Quốc khuyến cáo công chúng cảnh giác với những lời đề nghị đáng ngờ về các công việc được trả lương cao ở nước ngoài và đề phòng sự gian dối có thể xảy ra.

Theo Dân Việt 

Bình luận

Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết

Gửi bình luận

Đang phát: Phim truyện: Vẫn cứ thích em, tập 14, 15
Thời sự Hưng Yên thứ 3 ngày 21/05/2019
Thời sự Hưng Yên thứ 2 ngày 20/05/2019
Thời sự Hưng Yên Chủ nhật ngày 19/05/2019
Trái trang 1 - Chi tiếtTrái trang 1 - Chi tiết

CHƯƠNG TRÌNH TRUYỀN HÌNH 21/05/2019

05:30 Thể dục buổi sáng
05:45 Phim tài liệu: Dời làng
06:00 Thời sự Hưng Yên
06:20 Bản tin quốc tế
06:25 Bản tin y tế
06:30 Thời sự đồng bằng sông Hồng
06:50 Phổ biến pháp luật
07:00 Phim truyện: Tào Tháo, tập 8, 9
08:30 An ninh Hưng Yên
08:40 5 Plus: Vạn sự khởi đầu nan – phần 1
09:00 Khách mời văn nghệ sĩ: NSƯT Phạm Vượng – phần 2
09:50 Câu chuyện Y tế
10:00 Dân ca: Hoa thơm bướm lượn
10:30 Góc cuộc sống: Nửa đời nuôi cá Hồ Gươm
10:45 Giáo dục và Đào tạo
11:00 Thời sự đồng bằng sông Hồng
11:20 Cùng suy ngẫm: Lời nói xiên
11:30 Bản tin trưa
11:45 Bản tin quốc tế
11:50 Điểm báo
12:00 Phim truyện: Chung một cuộc tình, tập 9
12:45 TGĐV: Những con sư tử cuối cùng, Phần 4
13:05 Ca nhạc: Nhịp phố
13:20 Du lịch qua màn ảnh nhỏ: Ký sự hoả xa, phần 21
13:35 Phim tài liệu: Những nét văn hóa đặc trưng của người Tà Mun ở Tây Ninh
13:50 Tinh hoa Phố Hiến
14:00 Tạp chí sức khỏe và đời sống
14:20 Ca nhạc: Bức tranh quê
14:50 Điểm báo
15:00 Sân khấu: Cho đời soi gương
16:40 Chuyện thật như đùa: Lắc
16:50 An ninh Hưng Yên
17:00 Chương trình Ếch xanh kể chuyện
17:10 Chương trình thiếu nhi: Thời gian quý đến đâu
17:30 Phim truyện: Góc khuất số phận, tập 20
18:20 Box nhộn: Sống một mình cho biết
18:30 Dân ca: Khúc hát đêm trăng
18:50 Bản tin Quốc tế
18:55 Thông tin sức khỏe
19:00 Tiếp sóng thời sự VTV
19:45 Thời sự Hưng Yên + Dự báo thời tiết
20:10 Thông tin cùng nhà nông: Kỹ thuật đào quất cảnh để có mùa quất bội thu
20:15 Bảo hiểm xã hội với mọi người
20:20 Chuyên mục Phụ nữ
20:25 Thông tin sức khỏe
20:30 Phim truyện: Vẫn cứ thích em, tập 14, 15
22:00 Thời sự đồng bằng sông Hồng
22:20 Phim tài liệu: Những bà mẹ 45
22:45 Câu chuyện y tế
22:50 Tinh hoa Phố Hiến
23:00 Thời sự Hưng Yên
23:20 Bản tin Quốc tế
Trái trang 2 - Chi tiết
Trái trang 3 - Chi tiếtTrái trang 3 - Chi tiếtTrái trang 3 - Chi tiết