Ham tiền, trăm gái trẻ Trung Quốc bị lừa sang Singapore bán thân

14:10 05/12

30 thành viên của một băng đảng buôn người vừa bị bắt sau khi cảnh sát phát hiện hơn trăm phụ nữ Trung Quốc bị lừa sang Singapore bán thân thông qua WeChat.

ham tien, tram gai tre trung quoc bi lua sang singapore ban than hinh anh 1

Hơn trăm phụ nữ Trung Quốc bị lừa sang Singapore bán dâm

Cụ thể, theo SCMP, cảnh sát Trung Quốc và Singapore đã phá một đường dây mại dâm xuyên quốc gia, buôn bán phụ nữ đại lục sang Singapore làm gái mại dâm. 

144 phụ nữ Trung quốc đã mắc lừa những kẻ buôn người, Bộ Cộng an Trung Quốc cho biết hôm 4.12. 

Đường dây mại dâm xuyên quốc gia này bị phát hiện từ tháng 3 với cách thức hoạt động vô cùng tinh vi. Chúng sử dụng WeChat và các ứng dụng nhắn tin khác để lừa những phụ nữ nhẹ dạ cả tin, ham ra nước ngoài làm việc với mức lương cao ngất. 

Mại dâm được xem là hợp pháp ở Singapore với các khu đèn đỏ được chính phủ phê duyệt, nhưng được quản lý và điều chỉnh chặt chẽ. Tuy nhiên, Singapore cấm các nhà thổ, trao đổi tình dục ở nơi công cộng, quảng cáo các công việc tình dục trực tuyến, hoặc tuyển dụng phụ nữ làm gái bán dâm. 

Có khoảng 80 đến 90 nhà thổ được cấp phép hoạt động tại các khu đèn đỏ được chính phủ Singapore quản lý nhưng cũng có nhiều gái mại dâm làm việc bất hợp pháp trong các nhà chứa không được cấp phép hoặc làm việc tự do. 

Trong cuộc điều tra, cảnh sát Trung Quốc đã xác định, kẻ cầm đầu đường dây mại dâm lừa bán phụ nữ Trung Quốc sang Singapore bán dâm là 2 tú ông mới 27 tuổi họ Zhou và Zhu, đến từ thành phố Lianyungang, tỉnh Giang Tô, miền Đông Trung Quốc. 

Toàn bộ đường dây này đã bị bắt trong một cuộc đột kích chung của cảnh sát 2 quốc gia, trong đó 14 người bị bắt ở Singapore, 16 người bị bắt ở Trung Quốc.

Từ đó, cảnh sát Trung Quốc khuyến cáo công chúng cảnh giác với những lời đề nghị đáng ngờ về các công việc được trả lương cao ở nước ngoài và đề phòng sự gian dối có thể xảy ra.

Theo Dân Việt 

Bình luận

Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết

Gửi bình luận

Đang phát: Chương trình: Quý ông hoàn hảo
Thời sự Hưng Yên thứ 4 ngày 20/02/2019
Thời sự Hưng Yên thứ 3 ngày 19/02/2019
Thời sự Hưng Yên thứ 2 ngày 18/02/2019
Trái trang 1 - Chi tiếtTrái trang 1 - Chi tiết

CHƯƠNG TRÌNH TRUYỀN HÌNH 21/02/2019

05:30 Thể dục buổi sáng
05:45 Phim tài liệu: Vòng quay cuộc đời
06:00 Thời sự Hưng Yên
06:25 Thông tin sức khỏe
06:30 Thời sự đồng bằng sông Hồng
06:55 Phổ biến pháp luật
07:00 Phim truyện: Phụ nữ đào hoa, tập 30, 31
08:30 5 Plus: Sinh trắc vân tay
08:50 Tinh hoa Phố Hiến
09:00 Phim tài liệu: Người lính cắm bản
09:20 Lực lượng vũ trang Hưng Yên
09:30 Trà Tâm Lan – mang sức khỏe đến mọi nhà
09:45 Góc cuộc sống: Nghệ thuật viết thư pháp trên gốm
10:00 Dân ca: Câu hát mẹ ru
10:30 Tạp chí văn hóa
10:55 Thông tin sức khỏe
11:00 Thời sự đồng bằng sông Hồng
11:20 Cùng suy ngẫm: Có kiêng có lành
11:30 Bản tin trưa
11:50 Điểm báo
12:00 Phim truyện: Tuổi thanh xuân của Băng và Lửa, tập 34
12:45 Thế giới động vật: Những loài động vật nguy hiểm nhất hành tinh Amazon - Phần 1
13:10 Ca nhạc: Phố Hiến đẹp như thơ
13:25 Du lịch qua màn ảnh nhỏ: Thánh địa Mỹ Sơn bí ẩn ngàn năm
14:00 Chương trình: Quý ông hoàn hảo
15:00 Sân khấu: Vũ nữ
16:10 Giai điệu trẻ: Mỹ Tâm – Cho một tình yêu
17:10 Chương trình thiếu nhi: Bộ xương biết múa
17:20 Chuyện thật như đùa: Lười đại nhân
17:30 Phim truyện: Hạnh phúc trên mặt trăng, tập 86
18:15 Tinh hoa Phố Hiến
18:30 Dân ca: Còn mãi lời ru
18:50 Điểm báo
18:55 Thông tin sức khỏe
19:00 Tiếp sóng thời sự VTV
19:50 Thời sự Hưng Yên + Dự báo thời tiết
20:15 Thông tin sức khỏe
20:20 An ninh Hưng Yên
20:30 Phim truyện: Trả giá - Tập 19, 20
22:00 Thời sự đồng bằng sông Hồng
22:20 Phim tài liệu: Thiêng liêng 2 tiếng không biết năm xưa
22:50 Thông tin sức khỏe
23:00 Thời sự Hưng Yên
Trái trang 2 - Chi tiết
Trái trang 3 - Chi tiếtTrái trang 3 - Chi tiếtTrái trang 3 - Chi tiết