Ham tiền, trăm gái trẻ Trung Quốc bị lừa sang Singapore bán thân

14:10 05/12

30 thành viên của một băng đảng buôn người vừa bị bắt sau khi cảnh sát phát hiện hơn trăm phụ nữ Trung Quốc bị lừa sang Singapore bán thân thông qua WeChat.

ham tien, tram gai tre trung quoc bi lua sang singapore ban than hinh anh 1

Hơn trăm phụ nữ Trung Quốc bị lừa sang Singapore bán dâm

Cụ thể, theo SCMP, cảnh sát Trung Quốc và Singapore đã phá một đường dây mại dâm xuyên quốc gia, buôn bán phụ nữ đại lục sang Singapore làm gái mại dâm. 

144 phụ nữ Trung quốc đã mắc lừa những kẻ buôn người, Bộ Cộng an Trung Quốc cho biết hôm 4.12. 

Đường dây mại dâm xuyên quốc gia này bị phát hiện từ tháng 3 với cách thức hoạt động vô cùng tinh vi. Chúng sử dụng WeChat và các ứng dụng nhắn tin khác để lừa những phụ nữ nhẹ dạ cả tin, ham ra nước ngoài làm việc với mức lương cao ngất. 

Mại dâm được xem là hợp pháp ở Singapore với các khu đèn đỏ được chính phủ phê duyệt, nhưng được quản lý và điều chỉnh chặt chẽ. Tuy nhiên, Singapore cấm các nhà thổ, trao đổi tình dục ở nơi công cộng, quảng cáo các công việc tình dục trực tuyến, hoặc tuyển dụng phụ nữ làm gái bán dâm. 

Có khoảng 80 đến 90 nhà thổ được cấp phép hoạt động tại các khu đèn đỏ được chính phủ Singapore quản lý nhưng cũng có nhiều gái mại dâm làm việc bất hợp pháp trong các nhà chứa không được cấp phép hoặc làm việc tự do. 

Trong cuộc điều tra, cảnh sát Trung Quốc đã xác định, kẻ cầm đầu đường dây mại dâm lừa bán phụ nữ Trung Quốc sang Singapore bán dâm là 2 tú ông mới 27 tuổi họ Zhou và Zhu, đến từ thành phố Lianyungang, tỉnh Giang Tô, miền Đông Trung Quốc. 

Toàn bộ đường dây này đã bị bắt trong một cuộc đột kích chung của cảnh sát 2 quốc gia, trong đó 14 người bị bắt ở Singapore, 16 người bị bắt ở Trung Quốc.

Từ đó, cảnh sát Trung Quốc khuyến cáo công chúng cảnh giác với những lời đề nghị đáng ngờ về các công việc được trả lương cao ở nước ngoài và đề phòng sự gian dối có thể xảy ra.

Theo Dân Việt 

Bình luận

Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết

Gửi bình luận

Đang phát: Phim truyện: Tuổi thanh xuân của băng và lửa, tập 46 + Góc khuất số phận, tập 1
Thời sự Hưng Yên thứ 7 ngày 15/12/2018
Thời sự Hưng Yên thứ 6 ngày 14/12/2018
Thời sự Hưng Yên thứ 5 ngày 13/12/2018
Trái trang 1 - Chi tiếtTrái trang 1 - Chi tiết

CHƯƠNG TRÌNH TRUYỀN HÌNH 16/12/2018

05:30 Thể dục buổi sáng
05:40 Phim tài liệu: Sứ mệnh vinh quang
06:00 Thời sự Hưng Yên
06:30 Thời sự đồng bằng sông Hồng
06:50 Phổ biến pháp luật
07:00 Phim truyện: Tuổi thanh xuân của băng và lửa, tập 46 + Góc khuất số phận, tập 1
08:30 Tạp chí sức khỏe
09:00Phim tài liệu: Nên tự hỏi mình
09:25 5Plus: Đại hội võ lâm, phần 2
09:45 Góc cuộc sống: Giữa phố cổ Hà Nội có một ông đồ già
10:00 Lưu giữ hồn quê
10:45 Tinh hoa Phố Hiến
11:00 Thời sự đồng bằng sông Hồng
11:20 Cùng suy ngẫm: Chiếc ghế đá công viên
11:30 Bản tin trưa
11:50 Điểm báo
12:00 Phim truyện: Vẫn cứ thích em, tập 8
12:45 Thế giới động vật: Những loài động vật nguy hiểm nhất hành tình Amazon, phần 1
13:10 Ca nhạc: Khoảnh khắc
13:25 Du lịch qua màn ảnh nhỏ: Mê Kông ký sự, tập 16
13:40 Phim tài liệu: Nỗi đau người thầy thuốc
14:05 Tạp chí văn hóa
14:30 Dân ca: Hát văn – nét đẹp văn hóa Việt
15:00 Sân khấu: Nguyễn Tri Phương
16:35 An ninh Hưng Yên
16:50 Bản tin Chính phủ
17:10 Chương trình thiếu nhi: Cây sừng hươu sao
17:20 Chuyện thật như đùa: Vợ cũ vợ mới
17:30 Phim truyện: Hạnh phúc trên mặt trăng, tập 19
18:30 Dân ca: Khúc hát đêm trăng
18:55 Thông tin sức khỏe
19:00 Tiếp sóng thời sự VTV
19:50 Thời sự Hưng Yên + Dự báo thời tiết
20:15 Thông tin sức khỏe
20:20 Hộp thư truyền hình
20:30 Phim truyện: Chung một cuộc tình, tập 25, 26
22:00 Thời sự đồng bằng sông Hồng
22:20 Phim tài liệu: Nỗi đau người thầy thuốc
22:45 Tinh hoa Phố Hiến
23:00 Thời sự Hưng Yên
Trái trang 2 - Chi tiết
Trái trang 3 - Chi tiếtTrái trang 3 - Chi tiếtTrái trang 3 - Chi tiết