Bus 205 và 209 ở Hưng Yên vẫn hoạt động ngày mồng 1 tết

14:55 03/02

Do thời gian nghỉ Tết nguyên đán kéo dài, lượng hành khách đi lại sẽ tăng cao so với thường ngày. Để đáp ứng nhu cầu đi lại của nhân dân, các đơn vị vận tải khách trong tỉnh Hưng Yên đã chuẩn bị đầy đủ các điều kiện cần và đủ với phương châm “không để hành khách phải chờ xe, lỡ chuyến”.

Các doanh nghiệp vận tải Hưng Yên cam kết tăng chuyến do dịp nghỉ Tết nguyên đán kéo dài

Các đơn vị vận tải khách trong tỉnh đã đăng ký với Sở Giao thông Vận tải về phương án tổ chức vận tải hợp lý, tăng chuyến phương tiện khai thác, đảm bảo nhu cầu đi lại của hành khách trong dịp Tết nguyên đán Kỷ Hợi 2019.

Theo kế hoạch, từ ngày 28 - 30 Tết, các tuyến xe buýt và xe khách cố định hoạt động bình thường. Nhiều đơn vị đã tăng chuyến để phục vụ hành khách.

Riêng ngày 5/2 (tức mùng 1 Tết) có 2 tuyến buýt đăng ký hoạt động là tuyến 205 và tuyến 209. Đối với tuyến cố định ngày mùng 1 Tết tuyến Triều Dương – Gia Lâm và La Tiến - Gia Lâm sẽ có mỗi tuyến sẽ có 20 chuyến trong ngày. Ngày mùng 2 các tuyến vận tải khách trong tỉnh sẽ trở lại hoạt động bình thường.

Vấn đề quản lý giá cước vận tải trong dịp Tết, Sở Giao thông Vận tải cho biết là người dân có thể yên tâm vì các đơn vị sẽ không tăng giá cước trong bất cứ trường hợp nào.

Thế Vinh

Bình luận

Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết

Gửi bình luận

Đang phát: Ca nhạc: Khoảnh khắc
Thời sự Hưng Yên Chủ nhật ngày 21/04/2019
Thời sự Hưng Yên thứ 7 ngày 20/04/2019
Thời sự Hưng Yên thứ 6 ngày 19/04/2019
Trái trang 1 - Chi tiếtTrái trang 1 - Chi tiết

CHƯƠNG TRÌNH TRUYỀN HÌNH 22/04/2019

05:30 Thể dục buổi sáng
05:45 Phim tài liệu: Đề mùa cá đồng không lùi vào ký ức
06:00 Thời sự Hưng Yên
06:20 Bản tin quốc tế
06:25 Câu chuyện y tế
06:30 Thời sự đồng bằng sông Hồng
06:50 Phổ biến pháp luật
07:00 Phim truyện: Ánh dương tình yêu, tập 39, 40
08:30 Tạp chí sức khỏe và đời sống
08:50 Tinh hoa Phố Hiến
09:00 Phim tài liệu: Những người bạn
09:30 5 Plus: Cuộc thi âm nhạc
09:50 Tài chính thị trường
10:00 Dân ca: Khúc hát trống quân
10:30 Tạp chí văn hóa
10:50 Phổ biến pháp luật
11:00 Thời sự đồng bằng sông Hồng
11:20 Cùng suy ngẫm: Dừng đỗ xe sai quy định
11:30 Bản tin trưa
11:45 Bản tin quốc tế
11:50 Điểm báo
12:00 Phim truyện: Đặc vụ ở Ma Cao - Tập 14
12:45 TGĐV: Những loài động vật nguy hiểm nhất hành tinh Australia, Phần 2
13:10 Hộp thư truyền hình
13:20 Ca nhạc: Khoảnh khắc
13:40 Du lịch qua màn ảnh nhỏ: Ký sự hoả xa, phần 22
13:55 Giai điệu trẻ: Mỹ Tâm - Cho một tình yêu
14:25 Di sản văn hóa: Những nét chạm thời gian
15:00 Sân khấu: Bác không phải là vua
16:40 Góc cuộc sống: Người giữ tên phố Lò Rèn
16:55 Tinh hoa Phố Hiến
17:10 Chương trình thiếu nhi: Mèo gầy gác kho
17:20 Chuyện thật như đùa: Yêu cho roi
17:30 Phim truyện: Tìm lại cuộc đời, tập 19
18:20 Box nhộn: Số 22
18:30 Tạp chí sức khỏe và đời sống
18:50 Bản tin Quốc tế
18:55 Thông tin sức khỏe
19:00 Tiếp sóng thời sự VTV
19:45 Thời sự Hưng Yên + Dự báo thời tiết
20:10 Bản tin y tế
20:15 Chuyên đề xây dựng Đảng: Vai trò của cán bộ lãnh đạo trong phân công phụ trách các chi Đảng bộ cơ sở
20:20 Thông tin sức khỏe
20:30 Phim truyện: Định mệnh hạnh phúc, tập 87
21:15 Khách mời văn nghệ sỹ
22:05 Thời sự đồng bằng sông Hồng
22:25 Phim tài liệu: Những người con của đảo
22:50 Câu chuyện Y tế
23:00 Thời sự Hưng Yên
23:20 Bản tin Quốc tế
Trái trang 2 - Chi tiết
Trái trang 3 - Chi tiếtTrái trang 3 - Chi tiếtTrái trang 3 - Chi tiết