Bus 205 và 209 ở Hưng Yên vẫn hoạt động ngày mồng 1 tết

14:55 03/02

Do thời gian nghỉ Tết nguyên đán kéo dài, lượng hành khách đi lại sẽ tăng cao so với thường ngày. Để đáp ứng nhu cầu đi lại của nhân dân, các đơn vị vận tải khách trong tỉnh Hưng Yên đã chuẩn bị đầy đủ các điều kiện cần và đủ với phương châm “không để hành khách phải chờ xe, lỡ chuyến”.

Các doanh nghiệp vận tải Hưng Yên cam kết tăng chuyến do dịp nghỉ Tết nguyên đán kéo dài

Các đơn vị vận tải khách trong tỉnh đã đăng ký với Sở Giao thông Vận tải về phương án tổ chức vận tải hợp lý, tăng chuyến phương tiện khai thác, đảm bảo nhu cầu đi lại của hành khách trong dịp Tết nguyên đán Kỷ Hợi 2019.

Theo kế hoạch, từ ngày 28 - 30 Tết, các tuyến xe buýt và xe khách cố định hoạt động bình thường. Nhiều đơn vị đã tăng chuyến để phục vụ hành khách.

Riêng ngày 5/2 (tức mùng 1 Tết) có 2 tuyến buýt đăng ký hoạt động là tuyến 205 và tuyến 209. Đối với tuyến cố định ngày mùng 1 Tết tuyến Triều Dương – Gia Lâm và La Tiến - Gia Lâm sẽ có mỗi tuyến sẽ có 20 chuyến trong ngày. Ngày mùng 2 các tuyến vận tải khách trong tỉnh sẽ trở lại hoạt động bình thường.

Vấn đề quản lý giá cước vận tải trong dịp Tết, Sở Giao thông Vận tải cho biết là người dân có thể yên tâm vì các đơn vị sẽ không tăng giá cước trong bất cứ trường hợp nào.

Thế Vinh

Bình luận

Tối thiểu 10 chữ Tiếng việt có dấu Không chứa liên kết

Gửi bình luận
Đang phát: Di sản văn hóa: Xẩm trong đời
Thời sự Hưng Yên Chủ nhật ngày 18/08/2019
Thời sự Hưng Yên thứ 7 ngày 17/08/2019
Thời sự Hưng Yên thứ 7 ngày 17/08/2019
Trái trang 1 - Chi tiếtTrái trang 1 - Chi tiết

CHƯƠNG TRÌNH TRUYỀN HÌNH 19/08/2019

05:30 Thể dục buổi sáng
05:45 Phim tài liệu: Vợ chồng bác Dân
06:00 Thời sự Hưng Yên
06:25 An toàn giao thông
06:30 Thời sự đồng bằng sông Hồng
06:50 Thông tin cùng nhà nông
07:00 Phim truyện: Tình yêu xuyên thời gian - Tập 17, 18
08:40 Tạp chí sức khỏe và đời sống
09:00 Phim tài liệu: Bạch Long Vỹ - Xứng danh đảo tiền tiêu tổ quốc
09:20 5 Plus: Vớ được phao cứu sinh
09:40 Góc cuộc sống: Người giữ lửa cho đèn kéo quân
10:00 Dân ca: Xuân trên đất nhãn
10:30 Di sản văn hóa: Xẩm trong đời
11:00 Thời sự đồng bằng sông Hồng
11:20 Cùng suy ngẫm: Đối xử với cha mẹ
11:30 Bản tin trưa
11:45 Bản tin quốc tế
11:50 Điểm báo
12:00 Phim truyện: Vẫn cứ thích em, tập 37
12:45 Thế giới động vật: Madagascar thế giới bị quên lãng, phần 2
13:10 Hộp thư truyền hình
13:20 Ca nhạc: Bài ca cách mạng
13:35 Du lịch qua màn ảnh nhỏ: Mê Kông ký sự, tập 50
13:55 Phim tài liệu: Dẫn rừng ra biển
14:20 Giai điệu trẻ: Mỹ Tâm – Cho một tình yêu
14:50 Chuyện thật như đùa: Thế nào là có lí
15:00 Sân khấu: Chiến binh
17:20 Chương trình thiếu nhi: Ba chiếc ghế
17:30 Phim truyện: Đối đầu, tập 4
18:20 Box nhộn:
18:30 Tạp chí sức khỏe và đời sống
18:50 Bản tin Quốc tế
18:55 Thông tin sức khỏe
19:00 Tiếp sóng thời sự VTV
19:45 Thời sự Hưng Yên + Dự báo thời tiết
20:10 Giáo dục và đào tạo
20:15 Bản tin y tế
20:25 Thông tin sức khỏe
20:30 Phim truyện: Vô gian đạo - Phần 1 (Tập 6)
21:15 Khách mời văn nghệ sĩ: Nhạc sỹ Đoàn Bổng - Phần 2
22:05 Thời sự đồng bằng sông Hồng
22:25 Phim tài liệu: Bạch Long Vỹ - Xứng danh đảo tiền tiêu tổ quốc
22:45 Thể thao Hưng Yên
22:50 An toàn giao thông
23:00 Thời sự Hưng Yên
23:20 Bản tin Quốc tế
Trái trang 2 - Chi tiết
Trái trang 3 - Chi tiếtTrái trang 3 - Chi tiếtTrái trang 3 - Chi tiết